ผลงานติดลิสต์มิชลินมา 6 ปีซ้อน เป็นเครื่องยืนยันได้ว่า “จอยเฮ้ง” คือหนึ่งในจ้าวยุทธจักรแห่งแดนฮ่องกง ร้านหมูแดงแห่งนี้ตั้งอยู่ในย่านหว่านไจ๋ เป็นคูหาขนาดเล็กๆ แต่เต็มเปี่ยมไปด้วยความอร่อยไม่รู้ลืม
เมนู ข้าวหมูแดง ใช้เนื้อหมูส่วนที่ดีที่สุด ติดมันนิดๆ ย่างจนหอมเกรียม เอาใจลูกค้าด้วยขวดน้ำราดหมูแดงที่วางไว้ให้บริการตัวเองบนโต๊ะ ค่อยๆ กินไปพร้อมๆ กับข้าวสวยที่อยู่ในจาน อร่อยจนต้องยกนิ้ว เป็นอีกหนึ่งเมนูคลาสสิคฮ่องกงในราคาที่แสนจะถูก แต่คุณภาพของร้านนี้นั้นระดับภัตตาคารเรียกพี่เลยทีเดียว
ราคา: จานละ $27
เวลาเปิด-ปิด: 10:00 – 22:00 (ปิดวันอาทิตย์)
การเดินทาง: สถานีรถไฟใต้ดิน Wan Chai ทางออก A2